มีปัญหาบันไดนอกบ้านที่ปูด้วยกระเบื้องหินธรรมชาติมีคราบขาวคราบขี้เกลือนะคะ

รวมความรู้ บทความ วิธีการเลือกซื้อบ้าน ที่อยู่อาศัย การตกแต่งบ้าน การดูแล คอนโด
Anooong
Nb Member
Nb Member

มีปัญหาบันไดนอกบ้านที่ปูด้วยกระเบื้องหินธรรมชาติมีคราบขาวคราบขี้เกลือนะคะ

โพสต์โดย Anooong » พฤหัสฯ. 11 ธ.ค. 2014 11:31 pm

คือมีปัญหาเรื่องกระเบื้องที่ปูบันไดนอกบ้านมีคราวขาวนะคะ ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงมีใครขอแนะนำได้บ้างไหมคะ

รูปภาพ

Rotary

Re: มีปัญหาบันไดนอกบ้านที่ปูด้วยกระเบื้องหินธรรมชาติมีคราบขาวคราบขี้เกลือนะคะ

โพสต์โดย Rotary » เสาร์ 27 ธ.ค. 2014 4:40 pm

ส่วนมากปัญหานี้จะเกิดจากที่โดนเปียกชื้นนะครับ ยิ่งถ้าส่วนนี้โดนฝนตลอดๆยิ่งเกิดปัญหาแน่นอนครับ ลองดูกาวซีเมนต์ของเวเบอร์ดูครับน่าจะพอแก้ปัญหาตรงนี้ได้อยู่นะครับ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ 27 ธ.ค. 2014 4:40 pm.

ย้อนกลับไปยัง