รีวิว(ซื้อขายบ้านไม้)สไตล์อำมาตย์สุภาพชนชาวประเทศอังกฤษกลางสวนในค่าไม่เกิน 70000

รวมความรู้ บทความ วิธีการเลือกซื้อบ้าน ที่อยู่อาศัย การตกแต่งบ้าน การดูแล คอนโด
home2day
Jr. Member
Jr. Member

รีวิว(ซื้อขายบ้านไม้)สไตล์อำมาตย์สุภาพชนชาวประเทศอังกฤษกลางสวนในค่าไม่เกิน 70000

โพสต์โดย home2day » จันทร์ 20 เม.ย. 2015 5:09 pm

รีวิว(ซื้อขายบ้านไม้)แบบเสวกผู้มีสกุลสูงชาวประเทศอังกฤษกลางสวนในมูลค่าไม่เกิน 700000 บาท

รูปภาพ

ซึ่งถ้าสมมตคุณกำลังมองหา ไอเดียสร้างบ้าน กับ วิธีตกแต่งบ้านชั้นเดียวหรือไม่ซื้อ >>> ขายบ้านใหม่ <<< งั้นลองดูการตกแต่งสไตล์นี้กันหน่อยเป็นยังไง?

รูปภาพ

ซึ่งโครงบ้านขายบ้าน ใช่ไหมบ้านนี้ที่สร้างขึ้นด้วยไม้ พร้อมกับทาสีด้วยสีดำ เส้นขอบทาด้วยสีขาว มีขนาดชั้นเดียว ส่วนหลังคาแบบหน้าจั่วง่ายๆ แถมด้วยชานบ้านที่ทำจากไม้ ปูพื้นด้วยโทนสีอ่อนๆ เสริมด้วยที่นั่งรับประทานอาหารภายนอก

รูปภาพ

ในบ้านตกแต่งอย่างเรียบง่าย ในสไตล์แบบร่วมช่วงเวลา พร้อมด้วยปูพื้นด้วยไม้ลามิเนตโทนสีอ่อนๆ ทาผนังด้วยสีขาวเรียบ ดูสะอาดตาเป็นอย่างยิ่ง เสริมด้วยเฟอร์นิเจอร์ด้วยกันของตกแต่งหลากสไตล์ เน้นความเรียบๆ ดูแล้วสะดวกสบายพร้อมทั้งปลอดโปร่งเป็นอย่างยิ่ง

รูปภาพ

ซึ่งออกแบบนั้นเป็นบ้านขนาดชั้นเดียว แต่ว่ากลับสร้างความโดดเด่นได้ด้วยการทำสีภายนอกทึบๆ ด้วยกันตกแต่งภายในอย่างสว่างสดใส จึงทำให้ผู้อยู่อาศัยเป็นได้สัมผัสบรรยากาศได้หลากหลาย

รูปภาพ

พร้อมกับปางแค่ได้เห็นภายนอกก็ต้องร้อง ว้าว....เลยทีเดียว

รูปภาพ

ภาพจากมุมมองสูง

รูปภาพ

ภาพจากด้านข้าง

รูปภาพ

รูปภาพ

งั้นเราลองมาดูแบบในบ้านกันดีกว่า ว่ามันจักสวยพร้อมทั้งลงตัวพอดีแค่ไหน?

รูปภาพ

ส่วนของห้องนั่งเล่นจักเป็นการจัดแบบร่วมกาลสมัย สมมตใครที่สนใจ ลองนำไปใช้กันได้นะครับ ผมว่ามันดูดีมากเลยนะ

รูปภาพ

รูปภาพ

ซึ่งห้องนอนนั้นก็จักใช้สีขาว + กับผ้าม่านลายลูกไม้ ดังนั้น จึงทำให้เวลาตื่นนอนจักรู้สึกสดชื่นเป็นพิเศษกว่าใช้สีทึบ

รูปภาพ

รูปภาพ

ไม่ก็จะลองใช้สีเขียวอ่อนๆดูก็ไม่เสียหายนะ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ห้องครัวแบบนี้สวยไหมครับ?

รูปภาพ

วันไหนอากาศดีๆ เราก็ออกมานั่งเล่นข้างนอกกันดีกว่านะ!!!

รูปภาพ

ไม่ก็จะนั่งจิบกาแฟเบาๆ ยามเช้าดี

รูปภาพ

รูปภาพ

เห็นบันไดตรงนั้นไหมครับ? เดี๋ยวก็จะพาไปดูว่ามันเป็นอะไรนะครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

แต่มาดูในครัวกันก่อนดีกว่า 5555

รูปภาพ

รูปภาพ

เห็นแบบนี้ในคอนโด/บ้านก็ ทำเป้นห้องซาวน่าได้นะจ๊ะ

รูปภาพ

รูปภาพ

สวยไหมครับห้องน้ำแบบนี้

รูปภาพ

กับมาถึงบิ๊กเซอร์ไพรส์ แล้วนะครับ ด้วยว่าห้องนอน ถึงมันจักดูเล็กคับแคบไปหน่อย แต่มันก็อบอุ่นด้วยครอบครัวหนึ่งครอบครัวนะครับ

รูปภาพ

ถ้าเกิดใคร ปรารถนาได้แบบบ้านไปสร้างไม่ก็ปรับเปลี่ยนเอง ลองเอาแบบนี้ไปดูได้นะครับ

รูปภาพ

พร้อมกับด้วยขนาดพื้นที่การใช้สอยที่มี 63 ตารางเมตร งบหมายในการก่อสร้างบ้านหลังนี้ก็จะมีมูลค่าอยู่ที่หมาย 600000 - 700000 บาทเพราะว่าราวๆครับ

ขอบคุณรูปสวยๆจาก NaiBann.com

เรียบเรียงเรื่องเพราะ Deepzero1

ใช่ไหมถ้าถ้าคุณยังไม่ต้องประสงค์มีบ้านถ้างั้นลองดู โครงการ >>> คอนโดมิเนียม <<< ได้เลย

พร้อมกับ กดติดตามข้อความดีๆเกี่ยวกับ ขายบ้านพร้อมอยู่พร้อมด้วยคอนโดมิเนียม

ย้อนกลับไปยัง