มีท่านใดใช้ IE 7 มั้งครับ ทำไมของผมไม่อ่านภาษาไทยครับ

บอร์ดนี้สำหรับ ถามตอบ เกี่ยวกับ คอมพิวเตอร์ เครื่องคอมพิวเตอร์ อุปกรณ์ ฮาร์ดแวร์ ซอฟท์แวร์ การใช้งานอินเตอเน็ต เน็ตเวิร์ก คอมพิวเตอร์กราฟฟิก อินเตอร์เน็ต

Moderator: ลุงหนวด

anat_mari

มีท่านใดใช้ IE 7 มั้งครับ ทำไมของผมไม่อ่านภาษาไทยครับ

โพสต์โดย anat_mari » อังคาร 24 ต.ค. 2006 10:15 am

ทำไม IE 7 ผมไม่อ่านภาษาไทยครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ
ขอบคุรมากครับ

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: มีท่านใดใช้ IE 7 มั้งครับ ทำไมของผมไม่อ่านภาษาไทยครับ

โพสต์โดย DemonIT_05 » อังคาร 24 ต.ค. 2006 3:20 pm

ง่า ..ไม่ได้ใช้อะใช้ firefox
IE7 ใช้แล้วเป็นไงบ้องครับมันดีกว่าอันเก่ายังไงอะนอกจากด้าน security

nonalignment
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: มีท่านใดใช้ IE 7 มั้งครับ ทำไมของผมไม่อ่านภาษาไทยครับ

โพสต์โดย nonalignment » อาทิตย์ 29 ต.ค. 2006 9:16 pm

ก้ต้องรอคนทำเป็นเวอร์ชั่นไทยก่อนอ่ะน่ะ คิคิ
ผมว่ากลับไปใช้ IE6 ดีกว่า หรือเปลี่ยนไปใช้ FireFox 2.0 เลยก็ได้
ลองใช้ FireFox แล้วจะชอบ คิคิ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

RealCursed

โพสต์โดย RealCursed » พุธ 08 พ.ย. 2006 12:52 pm

ใช้ firefox เหมือนกันครับ แต่เรื่องตัวอักษรไทยนี่ ดูเหมือน size ไม่ค่อยสัมพันธ์ กับ size ตัวอักษรอังกฤษซักเท่าไหร่นะครับ

avppmppy
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย avppmppy » จันทร์ 28 ก.ค. 2014 3:08 pm

ผมใช้อยู่ ก็ใช้ได้นิครับ เหอๆ ผมเป็น วินโดวน์แท้ อิอิ

Anabia521
Newbie
Newbie

โพสต์โดย Anabia521 » เสาร์ 08 พ.ย. 2014 1:22 am

มันก็ได้อย่างเสียอย่างนี่หละครับคือ cookie จะเป็นที่เก็บข้อมูลของเวบที่เราเข้าไปดังนั้นมันก็จะเก็นเอา username password ไว้ด้วย
จึงทำให้สะดวกในการเข้าเว็บเดิมในครั้งถัดไป แต่ก็อย่างที่คุณ thidalee บอกมาก็คือมันจะส่งผลให้เกิดไฟล์ขยะมากทำให้เครื่องช้า
ส่วนโฟลเดอร์คุ๊กกี๊นี้จะอยู่ตาม path นี้เลยครับ
C:\Documents and Settings\ชื่อเครื่องเรา\Cookies
หรือถ้าอยากลบไฟล์ที่ไม่จำเป็นทั้งหมดออกก็ทำ diskcleanup ก็ได้ครับเร็วดี
โดยคริกขวาที่ไดร์ C เลือก propoties แล้วจะมีปุ๋ม diskcleanup ให้เลือกก็กดเลยครับ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ 08 พ.ย. 2014 1:22 am.
We are the 600-199 dumps - pass4sure in providing wikipedia and testking exams with 100% exam pass guarantee. Download our latest Columbia University and examsheets SAP or pass real exam of ACCA

ย้อนกลับไปยัง