สลัดรวม ต้นอ่อนทานตะวัน

คุยกันได้ แวะมาทักทาย ทุกเรื่อง จับฉ่าย รวมมิตร บ้านเล็กบ้านน้อย
พูดคุยเรื่องนอกบ้าน
MushroomPro
Nb Member
Nb Member

สลัดรวม ต้นอ่อนทานตะวัน

โพสต์โดย MushroomPro » พุธ 30 ก.ค. 2014 7:12 pm

สลัดรวม ต้นอ่อนทานตะวัน หันมาทานผัก ทานผลไม้ เพื่อสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงกันนะคะ เมนูนี้ถือว่าไม่ยากเลย เพียงแค่เตรียมของที่เราต้องการ ถ้าสะดวกหน่อยก็ทำน้ำสลัดเอง หรือไม่ก็สามารถหาซื้อน้ำสลัดได้ตามห้างทั่วไป มาเริ่มเตรียมวัตถุดิบกันเลยนะคะ
รูปภาพ

วัตถุดิบอุปกรณ์
ต้นอ่อนทานตะวัน
ข้าวโพด
กล้วยต้มสุก
ถั่วแดง
แอปเปี้ล
ฟักทองต้มสุก
กะหล่ำปลีม่วงหั่นฝอย
กะหล่ำปลีขาวหั่นฝอย
ผักกาดขาด
ลุกเดือย
แตงกวา

วิธีทำ
เมื่อเตรียม วัตถุดิบครบเรียบร้อยตามชอบแล้ว จัดลงใส่จานให้สวยงาม เพื่อความน่าทานยิ่งขึ้น
รูปภาพ

ราดน้ำสลัดลงไปได้เลย น้ำสลัดมีหลากหลายรสชาติ ทั้ง สตอเบอรี่ งาดำ แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลเลยนะคะ
รูปภาพ

เท่านี้เราก็ได้สลัดรวม ต้นอ่อนทานตะวันเรียบร้อยละค่ะ ทานผักดผลไม้เพื่อสุขภาพกันนะคะ
รูปภาพ

รูปภาพ

Fanpage : https://www.ecitepage.com/#?*

บุคคลทั่วไป

Re: สลัดรวม ต้นอ่อนทานตะวัน

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » ศุกร์ 08 ส.ค. 2014 1:50 am

ขอบคุณครับ เดี่ยวจะต้องลองไปทำดู..

ย้อนกลับไปยัง