ฮวงจุ้ยของห้องเริ่มจากไหนก่อน

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

นานาจ้า

ฮวงจุ้ยของห้องเริ่มจากไหนก่อน

โพสต์โดย นานาจ้า » จันทร์ 28 ต.ค. 2013 10:01 am

อยากรู้เรื่องฮวงจุ้ยการแต่งห้องคอนโดค่ะ ส่วนมากต้องเริ่มจากอะไรก่อนคะ

[v]ยุ้ย

Re: ฮวงจุ้ยของห้องเริ่มจากไหนก่อน

โพสต์โดย [v]ยุ้ย » จันทร์ 28 ต.ค. 2013 8:29 pm

ดูจากตัวคุณก่อนเลย วันเกิด เดือนเกิด ธาตุที่เกิด แล้วค่อยมาบวกลบกับ สีภายในห้อง ทิศของห้องแค่นี้ก่อน ง่ายๆ ถ้าจะลึกกว่านี้ก็มีนะ แต่ต้องดูว่าคุณต้องการขนาดไหน :o :o

จุ้ย

Re: ฮวงจุ้ยของห้องเริ่มจากไหนก่อน

โพสต์โดย จุ้ย » พุธ 23 เม.ย. 2014 7:59 am

ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ ดีเลยทีเดียวอยากให้ลองใช้กันดูผมว่าคุ้มค่าสุดแล้วล่ะ

iaor
Nb Member
Nb Member

โพสต์โดย iaor » ศุกร์ 09 พ.ค. 2014 2:38 pm

สิ่งที่ควรดูค่ะ
1.ประตูเปิดตรงกันไม่ดี ระวังเงินทองรั่วไหล!
ให้สังเกตดูนะคะ ถ้าคุณเปิดประตูห้องแล้ว เจอประตูที่อยู่ในห้องอีกบานซึ่งตรงกันอยู่ ต้องระวังเรื่องเงินค่ะ วิธีแก้ง่ายๆคือ ระหว่างทางของประตูทั้งสองบานนี้ ควรมีเฟอร์นิเจอร์วางกั้นค่ะ เช่น ตู้ , โต๊ะ ,โซฟา จะทำให้พลังที่ส่งถึงกันของประตูทั้งสองบานลดลงอย่างมากทีเดียว
2.ไม่ควรวางกระจกสะท้อนเข้าหาเตียง เพราะอาจมีปัญหารัก!
โดยส่วนมากแล้ว คอนโดมิเนียม หรืออพาร์ทเม้นท์มักจะมีเนื้อที่ใช้สอยน้อย เพราะฉะนั้นการวางเฟอร์นิเจอร์ต่างๆ ต้องจัดวางในพื้นที่ๆจำกัด ซึ่งทำให้หลายคนมักจะวางโต๊ะเครื่องแป้งไว้บริเวณเตียงนอน บางคนหันกระจกเข้าหาเตียง ซึ่งตามหลักฮวงจุ้ยแล้วถือว่าเป็นสิ่งที่ผิด จะทำให้ส่งผลกระทบในเรื่องของความรัก อาจจะมีมือที่สามเข้ามาพัวพันในชีวิตรักของคุณก็เป็นได้
3.วางโทรทัศน์ผิดตำแหน่ง ระวังสิ่งไม่ดีเข้าตัว!
โดยทั่วไปแล้วโทรทัศน์รุ่นเก่าๆที่หลายคนยังนิยมใช้อยู่ ก็จะเป็นโทรทัศน์จอแก้วเครื่องหนาๆ ซึ่งจะส่งผลกระทบตามหลักฮวงจุ้ยอย่างมาก ถ้าคุณนำโทรทัศน์มาวางที่ปลายเตียงนอน จะทำให้มีพลังที่ไม่ดีสะท้อนกลับมาหาคุณ เพราะกระจกของจอจะทำหน้าที่ เหมือนกระจกสิงโตคาบดาบของคนจีน ที่มักติดไว้เพื่อสะท้อนสิ่งชั่วร้าย แต่ถ้าโทรทัศน์ของคุณเป็นรุ่นใหม่ แอลซีดี ซึ่งบริเวณหน้าจอจะไม่ใช่กระจก ก็จะไม่ส่งผลแต่อย่างใดค่ะ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on ศุกร์ 09 พ.ค. 2014 2:38 pm.

ย้อนกลับไปยัง