อยากซื้อบ้าน หรือคอนโด เสียดายเงินค่าเช่าหอค่ะ

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

GGott

อยากซื้อบ้าน หรือคอนโด เสียดายเงินค่าเช่าหอค่ะ

โพสต์โดย GGott » ศุกร์ 27 มิ.ย. 2014 3:20 pm

คือดิฉันทำงานได้ 5 ปีแล้ว แต่ก่อนเช่าหอ พอมีประสบการณ์ขึ้นมาหน่อยเงินเดือนก็เริ่มเยอะขึ้น ก็เลยมาเช่าคอนโด
พออยู่คอนโดไปสัก 2 ปี เริ่มเสียดายเงินค่าเช่า ก็เลยอยากซื้อบ้านหรือคอนโดเป็นของตัวเอง
ใครมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ หรือมีความคิดเห็นเรื่องนี้มาแลกเปลี่ยนกันค่ะ ว่าควรซื้อหรือว่าเช่าเหมือนเดิมดี ถ้าเช่าใครรู้บ้านเช่า หรือหอเช่าดีๆบอกบ้างนะค่ะ

praii

Re: อยากซื้อบ้าน หรือคอนโด เสียดายเงินค่าเช่าหอค่ะ

โพสต์โดย praii » ศุกร์ 27 มิ.ย. 2014 3:58 pm

แนะนำให้ซื้อเลยดีกว่าค่ะ ถ้ายังไม่มีเงินก็กู้กับทางธนาคาร
หรือคอนโดที่ติดต่อสินเชื่อกับธนาคารนั้นๆ นะค่ะ

ก้อย

Re: อยากซื้อบ้าน หรือคอนโด เสียดายเงินค่าเช่าหอค่ะ

โพสต์โดย ก้อย » ศุกร์ 27 มิ.ย. 2014 6:26 pm

ซื้อคอนโดแทบไม่ต่างจากเช่าห้องพักอยู่ แค่ค่าเช่าถูกลงนิด

น้ำฝน

โพสต์โดย น้ำฝน » ศุกร์ 27 มิ.ย. 2014 10:14 pm

แนะนำโครงการ Property Perfect ผ่อน 0% ปีแรก ไม่ต้องดาวน์

Ggott

โพสต์โดย Ggott » ศุกร์ 27 มิ.ย. 2014 10:50 pm

ขอบคุณทุกกระทู้ที่แนะนำนะค่ะ >.<

toekingsize
Newbie
Newbie
ติดต่อ:

โพสต์โดย toekingsize » อังคาร 22 ก.ค. 2014 10:12 am

เหมือนกันเลยครับ

million-dollar

โพสต์โดย million-dollar » พฤหัสฯ. 06 พ.ย. 2014 2:10 pm

ซื้อ บ้านเดี่ยว ไปเลยดีมั้ยคะ ต้องลองปรึกษาเรื่องกู้กับทางธนาคารดู
ช่วงนี้ บ้านเดี่ยว (House) มีโปรโมชั่นลด แลก แจก แถม เยอะพอๆ กับคอนโดเลยค่ะ ถ้าเจ้าของกระทู้มั่นใจว่าผ่อนไหว แนะนำซื้อบ้านเลยดีกว่า

ย้อนกลับไปยัง