เพื่อนแนะนำให้ซื้อคอนโดแทนการเช่าค่ะ เอาไงดีคะ

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

นาค

เพื่อนแนะนำให้ซื้อคอนโดแทนการเช่าค่ะ เอาไงดีคะ

โพสต์โดย นาค » จันทร์ 14 ก.ค. 2014 7:46 am

ตอนนี้ทำงานแถวสีลม เดินทาง mrt ตลอดเลย เช่าห้องเอา แต่เพื่อนบอกว่าเสียเงินไปเฉยๆ สู้ซื้อแล้วผ่อนเอาจะดีกว่า ที่ไหนน่าสนใจคะ ขอราคาไม่สูงมากนะคะ

pichitchai

Re: เพื่อนแนะนำให้ซื้อคอนโดแทนการเช่าค่ะ เอาไงดีคะ

โพสต์โดย pichitchai » จันทร์ 14 ก.ค. 2014 9:48 am

จริงครับ เหมือนเอาเงินไปทิ้ง

cassanova

Re: เพื่อนแนะนำให้ซื้อคอนโดแทนการเช่าค่ะ เอาไงดีคะ

โพสต์โดย cassanova » จันทร์ 14 ก.ค. 2014 10:24 am

เวอร์ทีคครับ โครงการสวย ราคาไม่สูง เป็นคอนโดแบบ high rise แต่ถ้าชอบแบบ row rise ก็มีวิชแอทสามย่านครับ ราคาไม่สูงเหมือนกัน คนอยู่กันเยอะครับ ใกล้ mrt ด้วย เดินไปไม่ไกลจากคอนโด

แก้วเกล้า

โพสต์โดย แก้วเกล้า » จันทร์ 14 ก.ค. 2014 10:44 am

เหมือนเราเลยอะ ตอนนี้ก็เช่าอยู่ แถมเดินทางไกลด้วย เก็บตังอยู่อาจจะซื้อบ้างเหมือนกัน

kanoom

โพสต์โดย kanoom » ศุกร์ 01 ส.ค. 2014 11:59 am

เลือกตามแนวรถไฟฟ้าก็ดีครับ เดินทางสะดวกดี

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on ศุกร์ 01 ส.ค. 2014 11:59 am.

ย้อนกลับไปยัง