มีน้ำรั่วซึมจากห้องน้ำแต่ไม่อยากรื้อกระเบื้อง มีวิธีแก้ไขโดยไม่ต้องรื้อไหมคะ

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

Anooong
Nb Member
Nb Member

มีน้ำรั่วซึมจากห้องน้ำแต่ไม่อยากรื้อกระเบื้อง มีวิธีแก้ไขโดยไม่ต้องรื้อไหมคะ

โพสต์โดย Anooong » พุธ 10 ก.ย. 2014 9:54 pm

คือที่บ้านเพิ่งสร้างมา 3 ปีเอง แต่เกิดอาการน้ำรั่วจากในห้องน้ำลงมาชั้นล่าง จะรื้อกระเบื้องทำใหม่ก็เสียดายเพราะเพิ่งทำไป อีกอย่างไม่รู้จะไปจ้างช่างที่ไหน คือถ้าทำเองได้คงจะลองทำดูค่ะ แบบนี้ใครพอจะมีวิธีการแนะนำบ้างไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Tagaha

Re: มีน้ำรั่วซึมจากห้องน้ำแต่ไม่อยากรื้อกระเบื้อง มีวิธีแก้ไขโดยไม่ต้องรื้อไหมคะ

โพสต์โดย Tagaha » พุธ 10 ก.ย. 2014 10:20 pm

ลองเอาปูนทากันซึมมาทาทับรอยต่อต่างๆ ก็ช่วยได้นะ อย่างของเวเบอร์ดราย ซีลตราตุ๊กแกก็ใช้ดี ที่บ้านเคยใช้ ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร

Romeoa

Re: มีน้ำรั่วซึมจากห้องน้ำแต่ไม่อยากรื้อกระเบื้อง มีวิธีแก้ไขโดยไม่ต้องรื้อไหมคะ

โพสต์โดย Romeoa » พฤหัสฯ. 09 ต.ค. 2014 2:39 am

ช่างที่มาทำบ้านให้เขาก็แนะนำให้ใช้ ตราตุ๊กแก เหมือนกันครับ เป็นตัวกันซึมชื่อ เวเบอร์ ดราย ซีล จากที่เคยสอบถามช่างบอกว่าให้ใช้กับเทป กันซึม (เฉพาะบริเวณรอยต่อ รอยแตกร้าว) เพื่อจะได้เพิ่มแรงยึดเกาะได้ดีขึ้นครับ หรือลองดูข้ามูลทีนี่ก็ได้ครับ น่าจะเป็นประโยชน์กับเจ้าของกระทู้นะครับ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on พฤหัสฯ. 09 ต.ค. 2014 2:39 am.

ย้อนกลับไปยัง