เลือกคอนโดทิศไหนดีคะ ระหว่างทิศเหนือกับทิศใต้

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

ปอนด์

เลือกคอนโดทิศไหนดีคะ ระหว่างทิศเหนือกับทิศใต้

โพสต์โดย ปอนด์ » ศุกร์ 03 ต.ค. 2014 4:21 pm

เพราะดูแล้วทิศใต้ราคาคงสูงน่าดู โครงการ wish signature midtown siam
ไม่รู้ป่านนี้จะหมดหรือยังครับ แล้วถ้าทิศเหนือจะโอเคไหม
มีความเห็นยังไงกันบ้างครับ

เจเจ

Re: เลือกคอนโดทิศไหนดีคะ ระหว่างทิศเหนือกับทิศใต้

โพสต์โดย เจเจ » ศุกร์ 03 ต.ค. 2014 8:41 pm

ผมว่าทิศเหนือก็โอเคนะ ติดแต่ ใกล้ๆคงไม่มีตึกบังนะ
แต่ทิศใต้นี่คงหมดแล้วมั้ง คนน่าจะจองกันไปเยอะตั้งแต่ presale แล้ว ลองติดต่อไปดูก่อนก็ได้

อยากได้

Re: เลือกคอนโดทิศไหนดีคะ ระหว่างทิศเหนือกับทิศใต้

โพสต์โดย อยากได้ » เสาร์ 04 ต.ค. 2014 6:31 am

ทิศใต้โอเคสุดละ เห็นวิวพารากอน เลยยย

ต้นหอม

โพสต์โดย ต้นหอม » จันทร์ 06 ต.ค. 2014 10:00 am

ใช่ค่ะราคาทิศใต้สูง แต่ก็คุ้มกับวิวแหละค่ะ

ida

โพสต์โดย ida » อาทิตย์ 21 ธ.ค. 2014 3:10 am

ถ้าทิศใต้หมดไปแล้วจริงๆ ทิศเหนือก็ไม่เสียหาย

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on อาทิตย์ 21 ธ.ค. 2014 3:10 am.

ย้อนกลับไปยัง