เตือนผู้ที่ต้องการเช่าอพาทเม้นท หรือกำลังหา ในจ.ระยอง แถวกรอ

ร้องเรียน ไกล่เกลี่ย ระงับข้อพิพาทปัญหา เรื่องที่อยู่อาศัย ซื้อแล้วได้บ้านไม่ตรงแบบ ส่งงานไม่ตรงเวลา หมู่บ้านสร้างเสร็จมีปัญหา น้ำไฟ คอนโด โดนคิดค่าส่วนกลางไม่เป็น ธรรม

Moderator: ลุงหนวด

Nutcha

เตือนผู้ที่ต้องการเช่าอพาทเม้นท หรือกำลังหา ในจ.ระยอง แถวกรอ

โพสต์โดย Nutcha » จันทร์ 24 ต.ค. 2011 1:54 am

สวัสดีคะ ต้องขออนุญาติเตือนผู้ที่ต้องการเช่าอพาทเม้นท์ หรือกำลังหาที่พัก ในจ.ระยอง แถวกรอกยายชา อยากเตือนทุกคนให้ทราบจะได้ไม่เสียใจแบบเรา เป็นประสบการณ์โดยตรงของเราเอง คือเรามีความจำเป็นต้องไปทำงานในระยองในช่วงที่ กทมเกิดวิฤตน้ำจะท่วม ที่บริษัทก้อเลยหาที่พักให้นะคะ. ด้วยราคาเดือนละ3500 เราก้อคิดว่าไม่ต้องไปดูห้องหรอกด้วยราคาประมาณนี้น่าจะอยู่ได้. ก่อนไปเราก้อโทรคอนเฟริมกับทางเจ้าของว่าจะเข้าไปเวลานี้นะ ทางเจ้าของบอกว่าต้องมีค่ามัดจำห้องก่อนเข้าอยู่ 1000บาทเราก้อทางพี่ที่บริษัทไม่ได้แจ้งว่าต้องชำระนี้คะ ทางเจ้าของบอกว่าแจ้งไปแล้ว เอาแบบนี้ได้ใหมน้องเอาเงินส่วนตัวออกไปก่อนได้ใหม เราก้ออ่อเหรอคะก้ออะไม่เป็นไร คิดว่าจ่ายไปจะได้เตรียมตัวจัดห้องเตรียมพร้อมทำงาน พอไปถึง (เนื่องจากไปถึงดึกประมาณ3ทุ่มม)ก้อเลยเกรงใจ ไม่เฉลียวใจดูห้องก่อนเลยรีบจ่ายเงินไป1พันบาท+ค่าคียการด 100 บาทเมื่อคืนการ์ดจะคืนเงินให้ 50บาท แต่พอเปิดประตูห้องไป ถึงกับ งง นี้ห้องราคา3500? แล้วทำความสะอาดแล้ว?(รู้งี้ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยก้อดี) เหม็นอับมาก ทีวีที่บอกว่าเช่าเดือนละ 200บาทจอแบน ก้อห่วยมาก. เราก้ออึ้งๆ เอาของเก็บเดินงงๆออกมากับแฟน เราอยู่ชั้น1หลังระเบียงเป็นป่า ระเบียงก้อเตี้ย เลยปรึกษาแฟนว่ายกเลิกดีกว่า ก้อเลยโทรไปขอโทดเค้าที่ทำให้เสียเวลา แล้วก้อบอกเหตุผลว่าทำไม เราอยู่คนเดียว ไม่มีรถไม่สะดวกเข้าออก และขอความกรุณาเค้าว่าขอเงินมัดจำคืนได้ใหมคะ พึ่งจะผ่านไป 2ชม แล้วยังไม่ได้ทำอะไรในห้องแตะอะไรสัดนิดก้อยัง. รู้ใหมคะ เค้าไม่คืนคะบอกว่าค่าทำความสะอาดห้อง? เห้อเหนื่อยเลยเรา. เลยบอกว่าพี่คะมันแค่อึดใจเดียวเองนะคะ พี่เอาไป1000บาทเลยเหรอคะ. เอาแบบนี้ละกัน หนูขอคืนครึ่งหนึ่ง 500บาทคะครึ่งทางถือว่าพี่เสียเวลา แต่ไม่คืนบอกว่าคืนได้แต่คีย์การ์ด50บาท หนูเลยบอกว่าไม่เป็นไรเก็บไว้เถอะคะ. เก็บคะไม่ให้คืน โถ่ 50บาทก้อเอา? ที่เล่ามาไม่ได้อะไรนะคะ กลัวว่าเพื่อนๆจะหลงเข้าไปเจอสภาพแบบนั้น เห้อคิดแล้วเหนื่อยคนเรา เอาละพอละ ขอบคุณมากคะที่เสียเวลาอ่าน นัชชา

ลุงหนวด
Power Membership
Power Membership

Re: เตือนผู้ที่ต้องการเช่าอพาทเม้นท หรือกำลังหา ในจ.ระยอง แถ

โพสต์โดย ลุงหนวด » จันทร์ 24 ต.ค. 2011 4:39 pm

จำชื่อ อพาทเม้นท์ ได้มั๊ยครับ

สายชล

Re: เตือนผู้ที่ต้องการเช่าอพาทเม้นท หรือกำลังหา ในจ.ระยอง แถ

โพสต์โดย สายชล » จันทร์ 24 ต.ค. 2011 9:00 pm

ดิฉันก็เคยเจอค่ะ คล้ายๆกัน แต่นี่เป็นการโกงค่าไฟ ชูสไวอพาสเมนต์ บ้านฉาง ระยอง
เจ้าอขงโกงค่าไฟคนเช่า ดิฉันเจอกับต้วเองมาแล้ว
ค่าเช่า 4000 ค่าไฟ 2400 บาท อยู่แค่อาทิตย์ละ 3 วัน ค่าไฟอยู่นิตละ 6 บาท
เป็นไปได้หรือไม่ มันโกงกันหน้าด้านๆเลย ชูสไวอพาสเมนต์ บ้านฉาง ระยอง
เจ้าของขี้โกงสุดๆ โกงแบบหน้าด้านๆเลย

Nutcha

โพสต์โดย Nutcha » อังคาร 15 พ.ย. 2011 12:50 am

ไม่อยากบอกออกสื่อนะคะเด่วเค้ามาเจอมาฟ้องเอา แต่เป็นอพาทเม้นท์ หลายชั้นแต่ไม่เกิน 5ชั้น อยู่แถวๆ เทศบาลเนินพระนะคะ รปภ ไม่ม่มี มีกล้องวงจร4ตัว แต่วันนี้มาได้ที่พักใหม่แล้วคะ ที่บ้านฉางเจ้าของเป็นกันเอง ราคาสมน้ำสมเนื้อ ราคา3000-4000มีห้อง 2 ขนาด ในห้องมีทีวี ตู้เย็นให้ด้วยคะ แต่เตียงแค่ 3.5นะคะ ห้องแอร์ มีซิงค์ล้างจาน และที่จอดรถ ค่าประกัน 1เดือน ใครที่หนีน้ำท่วมมาลองถามดูได้คะ ชื่อ สินทวีปาร์คคอนโด คะ เจ้าของใจดี สัญญาเช่าปกติ3-6เดือน แต่เค้าช่วยๆกัน1เดือนก้อโอเคแต่ต้องคุยกันก่อนที่สำคัญอินเตอร์เนตฟรี (อันนี้ไม่ต้องถามเค้านะคะ เพราะคนเก่าที่ห้องพักทำไว้ไม่ได้เอาออก ) สนใจPm ถามได้คะ ยินดีให้ข้อมูล ด้วยความยินดีคะ

ฟ้า

Re: เตือนผู้ที่ต้องการเช่าอพาทเม้นท หรือกำลังหา ในจ.ระยอง แถวกรอ

โพสต์โดย ฟ้า » อาทิตย์ 25 พ.ค. 2014 9:17 pm

เราเจอที่ บ้านฉางนะ ทยาวดี
รถยนต์หายจ้า คนในหอพักขโมย และคนเฝ้าหอพักพูดจาไม่ดีเลยเวลาเราจะเปิดปิดประตูรั้ว

ฟ้า

Re: เตือนผู้ที่ต้องการเช่าอพาทเม้นท หรือกำลังหา ในจ.ระยอง แถวกรอ

โพสต์โดย ฟ้า » ศุกร์ 24 ก.ค. 2015 9:35 pm

ฟ้า เขียน:เราเจอที่ บ้านฉางนะ ทยาวดี
รถยนต์หายจ้า คนในหอพักขโมย และคนเฝ้าหอพักพูดจาไม่ดีเลยเวลาเราจะเปิดปิดประตูรั้ว

**ดิฉันไม่สามารถลบข้อความที่โพสต์ไปข้างต้นนี้ได้ค่ะ พยายามแล้ว**
ดิฉันต้องกราบขอโทษเจ้าของอพาร์ทเม้นด้วยนะคะ
ที่โพสต์ข้อความลงไปไม่ครบถ้วนหน่ะค่ะ
(รถที่หายได้คืนค่ะ ไปตามคืนมาได้ที่พัทยา เนื่องจากพี่ชายแฟนให้คนขับรถตระเวนหาตามจุดต่างๆ อีกทั้งผู้หญิงซึ่งเป็นแฟนหัวขโมยก็ได้นำทางเราและตำรวจไปตามเอารถคืน ด้วยความช่วยเหลือจากเจ้าของอพาร์ทเม้นท์ค่ะ) ดิฉันต้องขอโทษด้วยจริงๆ ที่โพสต์ข้อความดังกล่าวไปโดยไม่ได้ตรึกตรองให้ถี่ถ้วนเสียก่อน

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on ศุกร์ 24 ก.ค. 2015 9:35 pm.

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง