เตือนก่อนซื้อ โครงการ เดอะเซ็นทรัล2 อัสสัมขัญ - ศรีราชา (มองเเง่ดี)

ร้องเรียน ไกล่เกลี่ย ระงับข้อพิพาทปัญหา เรื่องที่อยู่อาศัย ซื้อแล้วได้บ้านไม่ตรงแบบ ส่งงานไม่ตรงเวลา หมู่บ้านสร้างเสร็จมีปัญหา น้ำไฟ คอนโด โดนคิดค่าส่วนกลางไม่เป็น ธรรม

Moderator: ลุงหนวด

สุภาพ

เตือนก่อนซื้อ โครงการ เดอะเซ็นทรัล2 อัสสัมขัญ - ศรีราชา (มองเเง่ดี)

โพสต์โดย สุภาพ » พุธ 30 ต.ค. 2013 1:56 pm

โครงการ เดอะเซ็นทรัล2 อัสสัมขัญ - ศรีราชา ;D
ผมเสียใจมากที่ตัดสินใจจองช้า เพราะว่า บ้านที่ชอบไปโดนขายไปก่อน พอกลับมาจะจอง ปรากฎว่าราคาเปลี่ยนไปแล้ว ถ้าใครสนใจโครงการนี้จริงๆเเนะนำถ้าชอบต้องตัดสินใจจองเลยเพราะ ทำเลดีมากบ้านสวย เเล้วราคาเขาไปไหวจริงๆครับ

บุคคลทั่วไป

Re: เตือนก่อนซื้อ โครงการ เดอะเซ็นทรัล2 อัสสัมขัญ - ศรีราชา (มองเเง่ดี)

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » พุธ 30 ต.ค. 2013 2:45 pm

บ้านสวยค่ะ ดีนะที่เราไปจองตั้งแต่ต้นๆ :)

Mr. Nam

Re: เตือนก่อนซื้อ โครงการ เดอะเซ็นทรัล2 อัสสัมขัญ - ศรีราชา (มองเเง่ดี)

โพสต์โดย Mr. Nam » พุธ 30 ต.ค. 2013 3:31 pm

ผมชอบทำเลที่นี่ ดีมากครับ แบบบ้านสวยครับจองไว้แล้ว รอโอนเดือนหน้า
ส่วนปัญหา defect ก็มีบ้างครับ ผมว่าปัญหา defect มีทุกโครงการครับ
ต้องให้เวลากับทางโครงการแก้ไขด้วยครับ เพราะแต่ละปัญหาต้องใช้เวลาครับ

จอย

โพสต์โดย จอย » พุธ 30 ต.ค. 2013 3:51 pm

ปัญหาทุกๆที่ก็ต้องมีมันขึ้นอยู่กับเเต่ละบุคคลมุมมองของคนไม่เหมือนกันนะคะ

เพื่อนบ้านคนหนึ่ง

โพสต์โดย เพื่อนบ้านคนหนึ่ง » พุธ 30 ต.ค. 2013 4:12 pm

แฟนผมก็ซื้อบ้านที่โครงการนี้อยู่เหมือนกันครับ กำลังจะโอนฯบ้านแล้ว มีรายการแก้ไขงานอยู่หลายรายการเหมือนกันทางฝ่ายก่อสร้างก็ดำเนินการแก้ไขให้อยู่ บางรายการผมไม่ได้ตรวจเจอเอง ทางหน้างานก็ช่วยดูให้ สิ่งที่ผมกับแฟนเจอผมว่าโอเคนะ แฟนผมซื้อตั้งแต่แรกๆราคาที่ได้ก็เหมาะสม เรื่องกู้ธนาคารทางโครงการก็ให้ความช่วยเหลือเต็มที่ ใครที่กำลังตัดสินใจเรื่องบ้านผมว่าลองเข้ามาสอบถามแล้วคุยรายละเอียดเถอะ เผลอๆเราอาจจะได้มาเป็นเพื่อนบ้านกัน

นวลจันทร์

โพสต์โดย นวลจันทร์ » พุธ 30 ต.ค. 2013 10:07 pm

เล่นเน็ตเพลินๆเจอใส่กระทู้บ้านตัวเอง เพิ่งโอนไปเอง งานเก็บก้อยังไม่เรียบร้อยดีเท่าไหร่แต่ที่โอนไปเพราะประทับใจและมั่นใจงานบริการของโครงการ

ฟ้า

โพสต์โดย ฟ้า » พุธ 30 ต.ค. 2013 10:11 pm

ถ้าอยากจะซื้อบ้านจริงๆอย่ามั่วเเต่รอๆ เพราะราคาบ้านที่ดินไม่เคยรอใคร

ส้ม

โพสต์โดย ส้ม » พุธ 30 ต.ค. 2013 10:15 pm

ไปดูครั้งแรกตัดสินใจจองเลย น้องๆsaleโครงการนี้ บริการเยี่ยม บ้านก้อสวยได้คุณภาพ

ข้าวหอม

โพสต์โดย ข้าวหอม » พฤหัสฯ. 31 ต.ค. 2013 7:11 am

เคยแวะไปดูโครงการ คุณภาพเขาดีมากนะคะ แต่ว่ายังไม่มีงบจะซื้อ ขอเก็บตังก่อนแล้วจะไปจอง

ศิริวรรณ

โพสต์โดย ศิริวรรณ » อังคาร 26 พ.ย. 2013 12:34 am

บุคคลทั่วไป เขียน:??? ??? ??? ??? ??? ???

[url][/url]โครงการนี้มีคนสนใจเยอะนะ

ลูกค้าที่ผิดหวัง

โพสต์โดย ลูกค้าที่ผิดหวัง » พุธ 05 มี.ค. 2014 5:19 pm

บ้านหลังไหนมีปัญหารีบจี้ให้ช่างมาแก้ไขด่วนนะครับอย่านิ่งนอนใจ โดยเฉพาะหลังคามันผลัดวันประกันพรุ่งจนหมดสัญญา เพราะการแก้ปัญหาหลังคามันต้องรอฝนถึงจะรู้ว่ามันรั่วอีกหรือเปล่า แต่โฟร์แมนมันบอกต้องรอฝน ยังงัยถ้าช่างมาซ่อมหลังคาอย่ารีบเซ็นนะครับ ยังงัยก็ต้องเทสน้ำก่อน

เวฟ

โพสต์โดย เวฟ » อังคาร 18 พ.ย. 2014 12:55 pm

defect เป็นเรื่องธรรมดา เข้าใจครับ แต่การใส่ใจของหลังการขายบอกคำเดียว ควายสุดๆให้เหตุผลแต่ละอย่าง นึกว่าลูกค้าโง่ พลัดวันประกันพรุ่ง บ่ายเบี่ยงตลอด ปิดหวังไม่แนะนำให้ซื้อครับ คนที่ซื่อแล้วก็ต้องทำใจ

พ่อง

โพสต์โดย พ่อง » เสาร์ 30 พ.ค. 2015 9:53 pm

กุว่ามึงไล่ทำซ่อมให้ทุกหลังเลยดีกว่าไอ้หลังคารั่วเนี่ยเป็นทุกหลัง มึงเล่นเอาปูนไปโบกไว้เฉยๆ มันโดนความร้านมันก็แตกแล้วจบวิศวะมาได้งัยวะมาสร้างบ้านแบบนี้เอาเปรียบกันเกินไป จรรยาบรรณเนี่ยมีบ้างเถอะ ตามจนไม่รู้จะตามยังไงแล้ว เขียนแจ้งซ่อมไปจนหมดระยะประกันมันก็ไม่ติดตามหลอก ผมเห็นหลายบ้านบ่นกันรั่วมาก บางหลังปูนบนหลังคาที่มันโบกไว้หล่นลงมาจะโดนหัวใครวันไหนนังไม่รู้ไปดูได้ครับหลังมุม ตรงที่ทิ้วขยะ จั่วมันร่วงลงมาเลย ความเลวโครงการนี้ไม่มีคำไหนไปกว่า เฮี้ยสุดๆอีกแล้ว

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ 30 พ.ค. 2015 9:53 pm.

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง