อยากทราบว่า เวลารถไฟ BTS ออกจากสถานี ตรงประตูถึงมีเสียง “กึก” ด้วยละคับ

สอบถามเส้นทางการเดินทาง ข้อมูลการเดินทางไป จังหวัดต่างๆ สถานที่น่าสนใจแต่ละจังหวัด
pantip
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

อยากทราบว่า เวลารถไฟ BTS ออกจากสถานี ตรงประตูถึงมีเสียง “กึก” ด้วยละคับ

โพสต์โดย pantip » จันทร์ 09 ต.ค. 2017 1:45 pm

คำถามนี้ ดี

มีคนเข้ามาตอบ

Watsitthorn Phalanchai เขียน:BTS จะมีเสียงล็อกประตูตอนที่รถกำลังเคลื่อนออก ซึ่งจะมีเฉพาะรถ Siemens ครับ ซึ่งมีเฉพาะตู้โดยสารที่เป็นของเก่าเท่านั้น ได้แก่เบอร์ 11XX กับ 31XX ส่วน รถ CNR และ ตู้ที่เพิ่มมาใหม่ของรถ Siemens(เบอร์ 32XX) จะไม่มีเสียงล๊อกประตูตอนรถกำลังเคลื่อนออกครับ

เสริม
Jetnipat Ananthirathat เขียน:เป็นเสียงล็อกประตูหรือเปล่าครับ เฉพาะรถที่เป็นยี่ห้อ Siemens ครับ

Ratchakorn Pakpisutkul เหมือน MRT สายสีน้ำเงินไม่มีนะครับ
Jetnipat Ananthirathat MRT สายสีน้ำเงิน กับ BTS ที่ใช้รถCNR ไม่มีเสียงครับ

ย้อนกลับไปยัง