ตั้งอยู่บริเวณ อาคาร C ช่อง C5รถตู้สาย 9904 กรุงเทพฯ-อมตะนคร-ชลบุรี (บ.เกียรติอมรทรานสปอร์ต จก.)เวลาเดินรถ 4.00-20.00 น. (รถออกทุก 40 นาที)
เบอร์โทร : 084-5598246
ราคาเริ่มต้น : 100 บาท
ไปบางปะกง/อมตะ/เฉลิมไทย 120 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : บางพลีน้อย ระกาศ นำไทย เวลโกรว์ สหยูเนี่ยน บางวัว บางปะกง ร.ร.บวร โรงพัก โรงพยาบาล โรงไฟฟ้า พลัสมอลล์ อมตะ บ้านเก่า นาป่า วัดบุญญราศรี ทองโกลด์ คอนโดพานทอง ตลาดลาว ตลาดวัดศรี ตลาดโซนี่ บุญนภร ดอนหัวฬ่อ พานทอง ตลาดสิรัชชา แยกพนัส แยกเตือนใจ อบต.นาป่า แยกท้องคุ้ง ตลาดป้านัน เจริญนคร เฉลิมไทย
โปรโมชั่น : ขึ้น 10 ครั้ง ฟรี 1 ครั้ง
รถตู้สาย 51 กรุงเทพฯ-บ้านบึง-หนองชาก (คิว NJ ผู้ใหญ่ปู)เวลาเดินรถ : 6.30-19.30 น.(รถออกทุกชั่วโมง)
เบอร์โทร : 090-7319025
ราคาเริ่มต้น : 140 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : หนองรี หนองซ้ำซาก ตลาดบ้านบึง ร.ร.จุฬาภรณ์ เทคนิคชลบุรี
รถตู้สาย 9905 กรุงเทพฯ-พัทยา-หาดจอมเทียน (เมืองท่ามหานคร)เวลาเดินรถ : 4.00-20.00 น.
เบอร์โทร : 086-3745696,085-9374509
ราคาเริ่มต้น : 140 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : อ่าวอุดม ม.เกษตรประตู 3 แหลมฉบัง บ้านนา โรงโป๊ะ นาเกลือ สว่างฟ้า พัทยาเหนือ-กลาง-ใต้ เกาะล้าน แหลมบาลีฮาย หาดจอมเทียน
รถตู้สาย 9906 กรุงเทพฯ-มาบตาพุด-ระยอง (วิน A ฮิ)เบอร์โทร : 086-3554902,094-9960569
ราคาเริ่มต้น : 160 บาทตลอดสาย (ราคาปัจจุบัน)
เส้นทางที่วิ่ง : โป่งสะเก็ด เขาไม้แก้ว เกษมพล กม.10 รพ.สิริกิติ์ เนินกระปรอก บ้านฉาง มาบชลูด ชากลูกหญ้า มาบตาพุด บขส.ใหม่-เก่า วัดโขดหิน
- กรุงเทพฯ-มาบตาพุด-ระยอง.jpeg (35.5 KiB) เปิดดู 189480 ครั้ง
รถตู้สาย 915 กรุงเทพฯ-ระยอง-บ้านเพ (บ.พีพี เกาะเสม็ด จก. : PP) สวนสน ส่งทุกท่าเรือ
เวลาเดินรถ : 7.30-17.30 น.
เบอร์โทร : 095-7723318
ราคาเริ่มต้น : 160 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : เขาไม้แก้ว ขนำไร่ ตลาดนพเก้า หนองบอน มาบข่า ทับมา แยกบ้านดอน แยกบ้านแลง บิ๊กซีระยอง ไออาร์พีซี พัน ร.7 ตลาดตะพง หาดแม่รำพึง ในไร่ บ้านเพ
- กรุงเทพฯ-ระยอง-บ้านเพ.jpeg (47.62 KiB) เปิดดู 189480 ครั้ง
ตั้งอยู่บริเวณ อาคาร C ช่อง C6รถตู้สาย 36 กรุงเทพฯ-สัตหีบ (บ.สัตหีบเพชรรุ่งเรืองทัวร์ จก.)เวลาเดินรถ : 3.50-19.40 น.
เบอร์โทร : 063-3733332
ราคาเริ่มต้น : 145 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : พัทยาเหนือ-กลาง-ใต้ เทพประสิทธิ์ ชัยพฤกษ์ ตลาดน้ำ 4 ภาค หาดจอมเทียน แอมบาสเดอร์ บ้านอำเภอ สวนนงนุช มิโมซ่า ร.ร.ชุมพล ศูนย์ฝึกทหารใหม่ บางเสร่ เตาถ่าน นาวิกโยธิน สัตหีบ กร. สอรฝ. กม.1-6
โปรโมชั่น : ขึ้น 9 ครั้ง ฟรี 1 ครั้ง
รถตู้สาย 36 กรุงเทพฯ-สัตหีบ (บ.เจริญดีทรานสปอร์ต (2015) จก.)เบอร์โทร : 094-0101795
สัตหีบ 094-0101790-1,97
ราคาเริ่มต้น : 150 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : พัทยาเหนือ-กลาง-ใต้ เทพประสิทธิ์ ชัยพฤกษ์ ตลาดน้ำ 4 ภาค หาดจอมเทียน แอมบาสเดอร์ บ้านอำเภอ สวนนงนุช มิโมซ่า ร.ร.ชุมพล ศูนย์ฝึกทหารใหม่ บางเสร่ เตาถ่าน นาวิกโยธิน สัตหีบ กร. สอรฝ. กม.1-10
รถตู้สาย 9905 กรุงเทพฯ-บ่อวิน (บ.999 ธันวาทรานสปอร์ต จก. : วินทะเลทอง)เวลาเดินรถ : 5.00-20.00 น. (รถออกทุกชั่วโมง)
เบอร์โทร : 089-4008454,094-4243207
ราคาเริ่มต้น : 140 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : เครือสหพัฒน์ ไร่หนึ่ง บึง ตลาดวรกิจ เขาขยาย เนินกระบก บ่อวิน ปากร่วม คอนโด อีสเทิร์นซีบอร์ด อัลลาย หนองก้างปลา ตลาดศศิ ทะเลทองพลาซ่า
- กรุงเทพฯ-บ่อวิน .jpeg (35.23 KiB) เปิดดู 189480 ครั้ง
ตั้งอยู่บริเวณ อาคาร C ช่อง C7รถตู้สาย 48 กรุงเทพฯ-พัทยา (บ.พรรณนิภาพัทยาทัวร์ จก.)เวลาเดินรถ : 5.00-20.00 น.(รถออกทุก 30 นาที)
เบอร์โทร : 091-0072253
ราคาเริ่มต้น :ไปพัทยา 150 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : เฉลิมไทย อีสเทิร์น ฟอรั่ม เซ็นทรัล ตึกคอม ตลาดหนองมน บางพระ ศรีราชา ดาราสมุทร วังหิน โรบินสัน ผาแดง ไซโล อ่าวอุดม ม.เกษตร แหลมฉบัง โรงโป๊ะ นาเกลือ พัทยาเหนือ-กลาง-ใต้ ท่าเรือแหลมบาลีฮาย เทพประสิทธิ์ ตลาดน้ำสี่ภาค แอมบาสเดอร์ หาดจอมเทียน
โปรโมชั่น : ขึ้น 10 ครั้ง ฟรี 1 ครั้ง
ตั้งอยู่บริเวณ อาคาร C ช่อง C8รถตู้สาย 48 กรุงเทพฯ-พนัสนิคม-เกาะจันทร์-บชร.1เบอร์โทร : 086-9317743
ราคาเริ่มต้น : 120 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : อีเทค หนองตำลึง แยกพานทอง หนองกระทุ่ม หนองกะขะ บ้านไร่ มาบโป่ง หนองแช่แว่น บ้านเซิด บ้านช้าง เนินหลังเต่า หนองกะพง อบต.นาเริก เนินแร่ วิทยาลัยการอาชีพพนัสนิคม เนินไทร เกาะโพธิ์ กะบกคู่ สามแยก
รถตู้สาย 9905 กรุงเทพฯ-พัทยา-เกาะล้าน (มอเตอร์เวย์) (หจก.ท็อปรุ่งเรืองขนส่ง : T)เวลาเดินรถ 5.00-20.00 น. (รถออกทุก 20 นาที)
เบอร์โทร : 080-3404227
ราคาเริ่มต้น : 150 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : บางพระ ศรีราชา ม.เกษตร อ่าวอุดม แหลมฉบัง โรงโป๊ะ นาเกลือ พัทยาเหนือ-กลาง-ใต้ ท่าเรือแหลมบาลีฮาย
*มีรถมินิบัสให้บริการ
โปรโมชั่น : ขึ้น 10 ครั้ง ฟรี 1 ครั้ง
รถตู้สาย 35 กรุงเทพฯ-นิคมพัฒนา-บ้านค่าย (หจก.เอ็มเคระยองทรานสปอร์ต)เบอร์โทร : 082-3169212,085-9966165
ราคาเริ่มต้น :ไปบ้านค่าย 160 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : เขาไม้แก้ว ขนำไร่ ซอย 13 ร.ร.นิคม 4-3-2-1 รพ.นิคม ตลาดนิคม มจพ.ระยอง วิทยาลัยเทคนิคบ้านค่าย วัดเขาโพธิ์ แยกค่ายลูกเสือ หนองกระบอก วัดไผ่ล้อม สวนสุภัทราแลนด์
รถตู้สาย 9906 กรุงเทพฯ-มาบตาพุด-ระยอง (หจก.บีเอชระยอง) เวลาเดินรถ 3.20-21.00 น.
เบอร์โทร : 088-8852181-2,081-3446042
ราคาเริ่มต้น : 160 บาทตลอดสาย (ราคาปัจจุบัน)
เส้นทางที่วิ่ง : โป่งสะเก็ด เขาไม้แก้ว พีระเซอร์กิต ขนำไร่ ตลาดนพเก้า หนองบอน มาบข่า มาบตาพุด บขส.ใหม่
*มีรถมินิบัสให้บริการ
b]
ตั้งอยู่บริเวณ อาคาร C ช่อง C9[/b]
รถตู้สาย 48 กรุงเทพฯ-พัทยา (บ.สหรัถ พัทยา จก.) เวลาเดินรถ : 5.00-20.00 น.
เบอร์โทร : 062-4343463,086-7789398
ร้องเรียนบริการ 092-8411307
ราคาเริ่มต้น : 150 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : เฉลิมไทย อีสเทิร์น ฟอรั่ม เซ็นทรัล ตึกคอม ตลาดหนองมน บางพระ ศรีราชา ดาราสมุทร วังหิน โรบินสัน ผาแดง ไซโล อ่าวอุดม ม.เกษตร แหลมฉบัง โรงโป๊ะ นาเกลือ พัทยาเหนือ-กลาง
*มีรถมินิบัสให้บริการ
โปรโมชั่น : ขึ้น 10 ครั้ง ฟรี 1 ครั้ง
รถตู้สาย 9904 กรุงเทพฯ-ชลบุรี-พัทยา (บ.ส.สุธินีบริการขนส่ง จก.)เวลาเดินรถ :
ราคาเริ่มต้น : 140 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : เฉลิมไทย อีสเทิร์น ฟอรั่ม เซ็นทรัล ตึกคอม ตลาดหนองมน บางพระ ศรีราชา ดาราสมุทร วังหิน โรบินสัน ผาแดง ไซโล อ่าวอุดม ม.เกษตร แหลมฉบัง โรงโป๊ะ นาเกลือ พัทยาเหนือ-กลาง-ใต้ ท่าเรือแหลมบาลีฮาย
รถตู้สาย 9906 กรุงเทพฯ-มาบตาพุด-ระยอง (พรมารดา)เบอร์โทร : 081-1164048,081-1164051
ราคาเริ่มต้น : 160 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : โป่งสะเก็ด เขาไม้แก้ว เกษมพล กม.10 รพ.สิริกิติ์ บ้านฉาง เนินกะปรอก มาบชลูด ชากลูกหญ้า มาบตาพุด ศูนย์ราชการ บขส.ใหม่
ตั้งอยู่บริเวณ อาคาร C ช่อง C10รถตู้สาย 57 กรุงเทพฯ-พัทยา-หาดจอมเทียน (วงศ์ทรายทองคิวหัวเสือ)เวลาเดินรถ : 4.00-21.00 น.
เบอร์โทร : 094-5621328
ราคาเริ่มต้น : 120 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : บางปะกง ไฟฟ้า อมตะ ศรีปทุม เฉลิมไทย ฟอรั่ม เซ็นทรัลชลบุรี หนองมน บางพระ ศรีราชา อ่าวอุดม ไซโล ผาแดง ม.เกษตร แหลมฉบัง โรงโป๊ะ นาเกลือ พัทยาเหนือ-กลาง-ใต้ เทพประสิทธิ์ หาดจอมเทียน ตลาดน้ำ 4 ภาค
ตั้งอยู่บริเวณ อาคาร C ช่อง C11รถตู้สาย 37 กรุงเทพฯ-ศรีราชา (บ.ศรีราชาโทลเวย์ทรานสปอร์ต จก. : คิวซิมเปิ้ลแวน)เส้นทางที่วิ่ง : บางวัว บางปะกง ไฟฟ้า อมตะ ศรีปทุม เฉลิมไทย ฟอรั่ม เซ็นทรัลชลบุรี หนองมน บางพระ ศรีราชา อ่าวอุดม แหลมฉบัง
เวลาเดินรถ : 4.30-20.00 น.
เบอร์โทร : 089-9612461
ราคาเริ่มต้น : 120 บาท
โปรโมชั่น : ขึ้น 10 ครั้งฟรี 1 ครั้ง
รถตู้สาย 9905 กรุงเทพฯ-พัทยา-หาดจอมเทียน (KK Group)เบอร์โทร : 086-3442036,085-1652249
ราคาเริ่มต้น : 120 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : พัทยาเหนือ-กลาง-ใต้ หาดจอมเทียน
รถตู้สาย 9907 กรุงเทพฯ-จันทบุรี (บ.มิตรดีทรานสปอร์ต จก.)เบอร์โทร : 092-6275565,67,092-3608896
จันทบุรี 098-4188969,092-9236200
เขาไร่ยา 092-6892471,092-8059759
เพจ : คิวรถตู้มิตรดี
ราคาเริ่มต้น : 200 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : บ้านบึง หนองชาก หนองปรือ ป่ายุบ ชุมแสง วังจันทร์ พลงตาเอี่ยม สามย่าน โพธิ์ทอง เขาดิน ประแสร์ สุขไพรวัน กองดิน นายายอาม เมืองใหม่ ช้างข้าม ปากทางแทรกเตอร์ หนองแหวน หนองสีงา หนองคล้า ห้วยสะท้อน ตลิ่งทอง สามผาน บ้านสิ้ว คลองเกียรติ ท่าจุ้ย เนินสูง เขาตานก เขาไร่ยา เขาแก้ว บขส.
โปรโมชั่น : ขึ้น 10 เที่ยวฟรี 1 เที่ยว
- กรุงเทพฯ-พัทยา.jpeg (43.38 KiB) เปิดดู 189480 ครั้ง
รถตู้สาย 9907 กรุงเทพฯ-วังน้ำเย็น-สอยดาว (บ. สอยดาวทัวร์เซอร์วิส จก.) เวลาเดินรถ : 7.00-19.00 น. (รถออกทุกชั่วโมง)
เบอร์โทร : 098-3149115,090-1233839
ราคาเริ่มต้น : 170 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : กรอกสมบูรณ์ เพชรกระจ่าง วังท่าช้าง ทุ่งหินโคน น้ำซับ สระขวัญ คลองเจริญ วังรี บ้านนา เขาฉกรรจ์ คลองหินปูน หนองสมบูรณ์ คลองตาสูตร สวนป่า วังแดง วังน้ำเย็น วังสีทอง วังน้ำฝน วังใหม่ สหกรณ์โคนม วังสมบูรณ์ เขาแหลม แม่น้ำ ไทรงาม ทับช้าง ตาเรือง คลองกะทา เขาแก้ว
*มีรถมินิบัสให้บริการ
อาคาร C ช่องC12รถตู้สาย 9905 กรุงเทพฯ-บ่อวิน (โลตัสบ่อวิน)เวลาเดินรถ 4.40-20.20 น.
เบอร์โทร : 094-4638613,061-7394455,064-9877167
ราคาเริ่มต้น : 140 บาท
เส้นทางที่วิ่ง : เครือ ปิ่นทอง ตลาดวรกิจ บึง เนินกระบก เขาขยาย หนองก้างปลา แยกปากร่วม โลตัส ห้วยปราบ สะพานสี่ ปลวกแดง CK
แหล่งอ้างอิง
https://www.mangozero.com/review-van-terminal-chatujak/
http://vanthailand2015.blogspot.com/2018/07/2-2561.html