บ้านเดี่ยว .... ที่ราคาหลักล้าน กับ สิบๆล้าน นี่มันต่างกันมากมั้ยคะ

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

mooping
Newbie
Newbie

บ้านเดี่ยว .... ที่ราคาหลักล้าน กับ สิบๆล้าน นี่มันต่างกันมากมั้ยคะ

โพสต์โดย mooping » อังคาร 02 ก.ค. 2019 2:39 pm

เรากำลังหาซื้อบ้านเดี่ยวเป็นของตัวเองอยู่ค่ะ จะเอาเงินเก็บก้อนแรกในชีวิต มาดาวน์บ้านหลังแรกของครอบครัว ตอนนี้ก็ดูๆของแลนด์แอนด์เฮาส์อยู่ค่ะ ชอบแบบบ้านเค้าสวยดี แล้วก็ไม่เคยเห็นมีเคสลูกบ้านมาคอมเพลนนะคะ แต่ตอนนี้เราสงสัยอยู่เรื่องนึงค่ะ

เราเห็นว่าบ้านแต่ละโครงการเนี่ยมีราคาที่ค่อนข้างต่างกันพอสมควรเลยค่ะ อยากรู้ว่านอกจากหน้าตา รูปแบบสไตล์แล้ว มีอะไรที่ต่างกันบ้างคะ เราจะได้ตัดสินใจถูกค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

flowerundertree
Newbie
Newbie

Re: บ้านเดี่ยว .... ที่ราคาหลักล้าน กับ สิบๆล้าน นี่มันต่างกันมากมั้ยคะ

โพสต์โดย flowerundertree » อังคาร 09 ก.ค. 2019 11:37 am

เราว่าต่างกันตรงเนื้อที่ ขนาดที่ดินเป็นหลักเลย นอกจากนั้นก็เรื่องสิ่งแวดล้อมค่ะ เข้าใจว่าโดยปกติโครงการที่ราคาแพง ก็จะมีพื้นที่ใช้สอยเยอะ facility อะไรต่างๆย่อมดีกว่าค่ะ ตอนนี้พี่ชายเรากำลังดูโครงการนันทวัน รามอินทรา พหลโยธิน 50 เริ่มต้นก็ 20 ล้านบาท นางบอกว่าเขาไปดูโครงการจริงก็คุ้มอยู่ค่ะ

planoftheday
Newbie
Newbie

Re: บ้านเดี่ยว .... ที่ราคาหลักล้าน กับ สิบๆล้าน นี่มันต่างกันมากมั้ยคะ

โพสต์โดย planoftheday » พุธ 10 ก.ค. 2019 1:49 pm

ของ L&H เรื่องคุณภาพบ้านเราว่าราคาหลักล้านนิดๆก็ดีมากแล้วนะคะ ไม่อยากคิดเลยว่าบ้านครึ่งร้อยล้านจะดีขนาดไหน

ย้อนกลับไปยัง