คิดว่าสถานการณ์โควิดตอนนี้ เป็นโอกาสดีไหมครับที่เราจะซื้อบ้านเดี่ยวไว้

พูดคุยเรื่อง ที่อยู่ ที่พักอาศัย บ้าน คอนโด ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม อพาร์ทเมนท์ ที่อยู่อาศัย กำลังจะซื้อ หรือซื้อแล้ว พูดคุยเรื่องที่อยู่ของตัวเองกันได้ที่นี่ จะปลูกต้นไม้ จัดสวน หรือการดูแล รักษาบ้านเรา ปรึกษาเพื่อนๆ ได้

Moderator: ลุงหนวด

ผีแดงแฟนคลับ
Newbie
Newbie

คิดว่าสถานการณ์โควิดตอนนี้ เป็นโอกาสดีไหมครับที่เราจะซื้อบ้านเดี่ยวไว้

โพสต์โดย ผีแดงแฟนคลับ » จันทร์ 15 มิ.ย. 2020 4:20 pm

ช่วงนี้หลายโครงการมีโปรค่อนข้างเยอะไว้ดึงดูดคนให้มาซื้อ ส่วนตัวผมมีเงินก้อนอยู่แล้ว อยากซื้อบ้านเดี่ยวอยู่ แต่เห็นสถานการณ์ยังไม่ดีก็ไม่ชัวร์ว่าควรซื้อไหม ใครมีปสก.แนะนำหน่อยครับ มีโครงการบ้านน่าสนใจก็บอกมาในนี้เลยก็ได้ เอาไว้ช่วยในการตัดสินใจของผม

musicbugfy
Newbie
Newbie

Re: คิดว่าสถานการณ์โควิดตอนนี้ เป็นโอกาสดีไหมครับที่เราจะซื้อบ้านเดี่ยวไว้

โพสต์โดย musicbugfy » จันทร์ 22 มิ.ย. 2020 2:02 pm

สำหรับคนมีเงินอยู่แล้ว ซื้อตอนนี้คุ้มยิ่งกว่าคุ้มครับ ผมก็พึ่งซื้อโครงการบ้านใหม่สีวลีศรีนครินทร์มา แต่กลับมนุษย์เงินเดือนมันก็อาจจะยากเพราะช่วงนี้ธนาคารไม่ค่อยปล่อยเงินกู้

paphong
Newbie
Newbie

Re: คิดว่าสถานการณ์โควิดตอนนี้ เป็นโอกาสดีไหมครับที่เราจะซื้อบ้านเดี่ยวไว้

โพสต์โดย paphong » อังคาร 23 มิ.ย. 2020 10:40 am

ซื้อเถอะ ราคาดีสุดก็ช่วงนี้แหละ หมดโควิดจะอัพเหมือนเดิม เล็งสีวลีเพชรเกษม69ของแลนด์แอนด์เฮ้าไว้อยู่ อยากซื้อที่นี่มากๆ https://bit.ly/2B9Jgmg

ย้อนกลับไปยัง