ต้องการใช้เงินไปปิดยอดบัตรเครดิต จำนองบ้านดีรึเปล่าคะ

รวมความรู้ ทิป กฏหมาย อสังหาริมทรัพย์ Real Estate law
มินมิน
Newbie
Newbie

ต้องการใช้เงินไปปิดยอดบัตรเครดิต จำนองบ้านดีรึเปล่าคะ

โพสต์โดย มินมิน » อาทิตย์ 13 ส.ค. 2017 2:25 pm

หลังจากคำนวนแล้ว ดอกน้อยกว่าจำนองบ้านเยอะเลยค่ะ มีอะไรต้องระวังรึเปล่า กะว่าจะทำกับธนาคารค่ะ มีแนะนำมั้ยคะสำหรับกรณีนี้

pingponggg
Newbie
Newbie

Re: ต้องการใช้เงินไปปิดยอดบัตรเครดิต จำนองบ้านดีรึเปล่าคะ

โพสต์โดย pingponggg » จันทร์ 14 ส.ค. 2017 2:42 pm

กังวลว่าจะใช้เงินเกินตัวรึเปล่าก็พอค่ะ ไม่งั้นจะเป็น loop แบบเดิมๆ กู้มาโปะ เปิดบัตรนึงมาปิดบัตรนึง ใช้เงินมือเติบ

sookjaijai
Newbie
Newbie

Re: ต้องการใช้เงินไปปิดยอดบัตรเครดิต จำนองบ้านดีรึเปล่าคะ

โพสต์โดย sookjaijai » จันทร์ 14 ส.ค. 2017 10:26 pm

ของ UOB มีคนแนะนำ ยังไงลองดูนะคะเราไม่ได้จำนองบ้าน แต่กู้ซื้อบ้านหลังแรกค่ะ บริการไวมาก นอกเหนือจากนี้ต้องลองเช็คดูค่ะ ว่ามีเจ้าไหนดอกน้อย

flukpongsa
Newbie
Newbie

โพสต์โดย flukpongsa » อังคาร 15 ส.ค. 2017 10:01 pm

ดีครับ
จัดไปดอกมันถูกกว่าดอกเบี้ยบัตรเครดิตอยู่แล้ว ย้ายมาแล้วรีบโปะ ถ้าไม่เยอะมาก ชีวิตจะสบาย อย่าสร้างหนี้เพิ่มแล้วกัน ธนาคารที่แนะนำ Kbank UOB SCB ไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ แต่บอกเล่าจากที่เห็นคนใกล้ตัว ยังไงขอให้ปิดได้ไวๆนะครับ

ย้อนกลับไปยัง